ข้อมูลเทศบาล
เทศบาลตำบลแม่วาง และโรงเรียนเทศบาลวัดดอนเปา ร่วมกับ บริษัท อิมเมจิเนียริ่ง เอ็ดดูเคชั่น จำกัด จัดอบรมเพื่อเสริมทักษะเทคโนโลยีด้านหุ่นยนต์ ให้กับนักเรียน ภายใต้โครงการ 2022 MakeX Thailand Robotics Compertition เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2565 ที่ผ่านมา เพื่อให้ความรู้พื้นฐานด้านการพัฒนาเทคโนโลยีด้านหุ่นยนต์ และเพื่อเสริมทักษะความรู้ให้กับนักเรียนในการใช้ตัดสินใจเลือกเรียนตามที่ตนเองถนัดได้ในอนาคต
โดยในการอบรมครั้งนี้ได้มีโรงเรียนในเขตพื้นที่อำเภอแม่วาง และอำเภอใกล้เคียงเข้าร่วมอบรมรวมจำนวนทั้งสิ้น 8 โรงเรียน และมีจำนวนผู้เข้าร่วมอบรมรวมทั้งสิ้น 45 คน
![นายอินทปัตร บุญทวี - ปลัดเทศบาล 053-489406-7 ต่อ 31](img_update/about/m2_s.jpg)
นายอินทปัตร บุญทวี
ปลัดเทศบาล 053-489406-7 ต่อ 31
ข่าวกิจกรรม
เทศบาลตำบลแม่วาง และโรงเรียนเทศบาลวัดดอนเปา ร่วมกับ บริษัท อิมเมจิเนียริ่ง เอ็ดดูเคชั่น จำกัด จัดอบรมเพื่อเสริมทักษะเทคโนโลยีด้านหุ่นยนต์ ให้กับนักเรียน
- 4 กรกฎาคม 2565
- อ่าน 163 ครั้ง
![](news/img/news_2_234.jpg)
เทศบาลตำบลแม่วาง และโรงเรียนเทศบาลวัดดอนเปา จัดอบรมเทคโนโลยีด้านหุ่นยนต์ ให้แก่นักเรียน ณ ห้องประชุมชั้น 3 เทศบาลตำบลแม่วาง
![???????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1/16/1f9b9_200d_2642.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t28/1/16/1f9b9.png)